Home राजकीय विधान परिषद पदवीधर मतदारसंघात आज सकाळी सात वाजल्यापासून मतदानाला सुरुवात

  विधान परिषद पदवीधर मतदारसंघात आज सकाळी सात वाजल्यापासून मतदानाला सुरुवात

  196
  0

  पुणे दिनांक २६ जून (पोलखोलनामा ऑनलाइन न्यूज टीम) विधान परिषदेच्या मुंबई पदवीधर तसेच शिक्षक. कोकण पदवीधर व नाशिक शिक्षक अशा एकूण चार मतदार संघात आज मतदानाला सकाळी सात वाजता सुरुवात झाली आहे.दरम्यान पदवीधारकांना व शिक्षक यांना मतदानाबाहेर व मतदान केंद्रापर्यंत आणण्याचे आव्हान सर्वच उमेदवारांना आहे.दरम्यान या मतदाना करीता पदवीधर व शिक्षक मतदारसंघात नोंदणी केलेल्या मतदारांना मतदान करण्याचा हक्क आहे.व अशाच लोकांना मतदानाचा हक्क बजवण्यासाठी  राज्य सरकारच्या वतीने विशेष सुट्टी देण्यात आली आहे.

  दरम्यान आज या विधानपरिषदेच्या चार जांगाकरीता दोन शिक्षक व दोन पदवीधर मतदारसंघ आहेत.यात कोकण.व मुंबई शिक्षक मतदारसंघ अशा या चार मतदारसंघात ही निवडणूक पार पडत आहे.त्यासाठी आज सकाळी सात वाजल्यापासून मतदानाला सुरुवात झाली आहे.यात नाशिक मतदारसंघात संदीप गुळवे -ठाकरे गट . किशोर दराडे -शिंदे गट व वकिल महेंद्र भावसार -अजित पवार गट .तर विवेक कोल्हे -अपक्ष यांच्यात प्रामुख्याने लढत होत आहे.तर कोकण पदवीधर मतदारसंघात भाजपचे निरंजन डावखरे यांच्या समोर काॅग्रेसचे रमेश किर हे उमेदवार रिंगणात आहेत.तर मुंबई पदवीधर मतदारसंघात शिवसेनेचे ठाकरे अनिल परब व भाजपचे किरण शेलार यांच्यात थेट लढत होत आहे.

  Previous articleपुणे पोर्शे कार अपघातातील अल्पवयीन आरोपीला बालसुधारगृहातून तात्काळ मुक्त करण्याचे उच्च न्यायालयाचे आदेश
  Next articleभारत विरुद्ध इंग्लंड मॅच पूर्वीच बॅड न्यूज,…तर टीम इंडिया थेट फायनलमध्ये

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here